Þegar þú kaupir nikkel-ofurblöndur fyrir geimferða-, olíu- og gas- eða byggingaríhluti fyrir háan-hita er efnisþéttleiki mikilvægur breytu. Þéttleiki hefur bein áhrif á þyngdarútreikninga, burðarvirkishönnun, flutningskostnað og heildarframkvæmd verkefnis.
Hver er þéttleiki Inconel 718?
Inconel 718 álfelgur bræðslumark og þéttleiki skilgreina hæfi þess fyrir-afkastamikið umhverfi. Bræðslumarkið spannar frá 1260 gráður til 1336 gráður (2300 gráður F–2437 gráður F), en þéttleikinn er á bilinu 8,19 til 8,22 g/cm³ (0,296–0,297 lb/in³). Þessar tölur hjálpa verkfræðingum að meta hvernig-nikkel-undirstaða málmblendin virkar við mikla hitastig og þyngdartakmarkanir.
| Eign | Gildi (mæling) |
|---|---|
| Bræðslumark | 1260 gráður - 1336 gráður |
| Þéttleiki | 8,19–8,22 g/cm³ |
Hvað er nikkelblendi 718?
Nikkelblendi 718 (almennt þekkt sem Inconel® 718) er úrkomu-herðandi, tæringar-- og hita-þolin nikkelblendi sem er fáanlegt í ýmsum gerðum, þar á meðal stangir, smíðar, plötur og plötur. Málbræðið gengur í gegnum mörg bræðsluferli, þar á meðal lofttæmisbræðslu (VIM) og/eða lofttæmisboga endurbræðslu (VAR). AMS 5662 og AMS 5663 staðlar tilgreina að samhliða hliðarmál fyrir stangir og fullunnar smíðar séu takmörkuð við 10 tommur og neðar, með hámarks-þversniðsflatarmáli 78 fertommu.
Bræðslumark Inconel 718 álfelgur
Bræðslumark Inconel 718 álfelgur skilgreinir hitastigið þar sem álfelgur breytist úr föstu til fljótandi ástands.Samkvæmt iðnaðarstöðlum eins og AMS 5663 er bræðslumark Inconel 718 á milli 1260 gráður og 1336 gráður (2300 gráður F og 2437 gráður F).
| Heimild/Aðferð | Þéttleiki (g/cm³) | Þéttleiki (lb/in³) |
|---|---|---|
| Staðlað tilvísun | 8.19–8.22 | 0.296–0.297 |
| Gas-Atomized Powder (SLM) | 8.2 | - |
| Rannsókn á aukinni framleiðslu | 8.24 | - |
Inconel 718 á móti Inconel 625
| Eign | Inconel 625 | Inconel 718 |
|---|---|---|
| Þéttleiki (g/cm³) | 8.44 | 8.19 |
| Togstyrkur (MPa) | 690–930 | 827–1,103 |
| Afrakstursstyrkur (MPa) | ~276 | 827–1,034 |
| Sveigjanleiki (lenging) | Allt að 42,5% | Neðri |
| Temp. Viðnám (gráða) | Allt að 980 | Allt að 700 |
| Tæringarþol | Superior | Gott |
Inconel 625 hefur meiri þéttleika en inconel 718. Það býður einnig upp á betri tæringarþol og sveigjanleika, sem gerir það hentugt fyrir sjávar- og efnaumhverfi. Inconel 718, með minni þéttleika og meiri styrk, virkar vel í geimferða- og túrbínuhlutum.
Inconel 718 vs Inconel X-750
| Eiginleiki | Inconel 718 | Inconel X-750 |
|---|---|---|
| Þéttleiki (g/cm³) | 8.19 | Ekki tilgreint |
| Bræðslumark | 1210–1344 gráður | Ekki tilgreint |
Þó að báðar málmblöndur þjóni háum-hitanotkun, gefur inconel 718 þekkt þéttleikagildi. Inconel X-750 skortir birtar þéttleikagögn, en báðar málmblöndurnar deila svipuðum nikkel-króm basa.
Inconel 718 á móti ryðfríu stáli 316
| Efni | Þéttleiki (g/cm³) | Helstu eiginleikar |
|---|---|---|
| Inconel 718 | 8.19 | Mikill styrkur,-tæringarþolinn, há-hitanotkun |
| Ryðfrítt stál 316L | 7.98 | Góð tæringarþol, lægri kostnaður |
Inconel 718 á móti Inconel 600
| Álblöndu | Þéttleiki (g/cm³) |
|---|---|
| Inconel 600 | 8.47 |
| Inconel 718 | 8.14 |
Inconel 600 hefur meiri þéttleika en inconel 718. Þessi munur getur haft áhrif á þyngdarviðkvæma hönnun, sérstaklega í geimferða- og orkugeirum.
Inconel 718 á móti Incoloy 825
| Eign | Inconel 718 | Incoloy 825 |
|---|---|---|
| Afkastastyrkur | >760 MPa | 275–380 MPa |
| Togstyrkur | >860 MPa | 550–700 MPa |
| Lenging | >5% | 30–40% |
| hörku (HB) | ~352 | 150–200 |
| Hámarks rekstrarhiti | ~980 gráður | ~540 gráður |
Inconel 718 birgja
Hjá GNEE er Inconel 718 fáanlegur í ýmsum gerðum til að mæta fjölbreyttum iðnaðarþörfum:
Diskar og blöð (kaldvalsað og heitvalsað)
Stöng og stangir (hringlaga, ferninga, sexhyrndar)
Rör (óaðfinnanleg og soðin)
Vírar og ræmur (fyrir gorma, festingar, rafmagnsnotkun)
Smíði og sérsniðnir hlutar (samkvæmt teikningum eða forskriftum)
Tæknilýsing: UNS NO7718, WNR 2.4668, AFNOR NC19FeNb, JIS NCF 718, GOST ХН75МБТЮ, EURONORM NiCr22Mo9Nb, EÐA ЭИ602, BS NA 21.
Hitastig: -423 gráður F til 1300 gráður F.
Prófanir og skjöl: Mill prófunarvottorð, EN 10204 3.1, efnaskýrslur, vélrænar skýrslur, eyðileggjandi prófunarskýrslur, ekki-eyðileggjandi prófunarskýrslur, PMI prófunarskýrslur, sjónræn skoðunarskýrslur, skoðunarskýrslur þriðju-aðila, NABL vottaðar rannsóknarstofuskýrslur.
Pökkun: Trégrindur, kúlupappír, stálband eða pakkað í samræmi við kröfur viðskiptavina.









